Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำตัวครับ

2 posters

Go down

แนะนำตัวครับ Empty แนะนำตัวครับ

ตั้งหัวข้อ  a-bad Sun Jun 05, 2011 11:10 pm

ชื่อ เอ ครับ ดีใจมากที่มีคนสนใจกีฬานี้ด้วยในเมืองไทย ได้เจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในนี้หลายคนแล้ว ทุกคนเก่งกันมาก Very Happy
เดิมทีก็แค่ชอบเที่ยวแบบซำเหมาครับ โดยเฉพาะหมู่เกาะทะเลทางใต้ ดำสน้อคคล่องก่อนได้เรียนดำสคูบ้า ซึ่งตอนนี้ก็ทำ DM อยู่ครับ
เดิมที่ไม่ได้สนใจฟรีไดฟ์ในแง่กีฬาเลยครับ พอดีเคยทำกิจกรรมกับกลุ่มอนุรักษ์เล็ก ๆ มีการตัดอวนเก็บขยะใต้น้ำกัน
ในบางพื้นที่ลำบากที่จะต้องเอาอุปกรณ์สคูบ้าไปด้วย ทั้งห่างไกลและไม่มีเครื่องอัดอากาศ ก็อาศัยตัวเปล่า ๆ กันนี่ล่ะครับ
5-6 เมตร ได้ตัดอวนแค่ฉับสองฉับ แล้วต้องขึ้นมาใหม่ ก็เอา กว่าจะหมดผืน บางทีขึ้นลงหลายสิบเที่ยวต่อคน เล่นเอามึนแต่สนุก
พอเริ่มจะสนุกกับการดำน้ำตัวเปล่า ลองค้นหาขอมูล ก็รู้ว่ามี freediving ซึ่งแตกต่างโดยสิ้นเชิงกับการดำลงไปโดยใช้ไฮเปอร์เวนทิเลชั่น

หวังว่าผมคงจะทำได้ดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ Laughing
a-bad
a-bad

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำตัวครับ Empty Re: แนะนำตัวครับ

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Fri Jun 10, 2011 2:42 am

ถ้ามีเวลามาซ้อมที่เกษตรด้วยกันนะครับ เสาร์ อาทิตย์ ผมก็ซ้อมครับ
ghostpipe
ghostpipe

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics