Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัดดีครับทุกคน

3 posters

Go down

สวัดดีครับทุกคน Empty สวัดดีครับทุกคน

ตั้งหัวข้อ  kanoksilp Sun Jun 26, 2011 2:14 am

ตอนนี้สนใจในเรื่องของ freedive มากครับ และเห้นว่าที่เกษตรมีที่ซ้อม ผมอยากทราบรายละเอียดนะครับว่าซ้อมกันที่ไหนแถวเกษตร อยากไปซ้อมด้วยครับ
ชื่อกนก ครับ

kanoksilp

ขึ้นไปข้างบน Go down

สวัดดีครับทุกคน Empty Re: สวัดดีครับทุกคน

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Mon Jun 27, 2011 12:42 am

สวัสดีครับ

ซ้อมที่สระจุฬาภรณ์ฯ ครับ ข้างโรงอาหารกลาง 1 หรือที่นิสิตเกษตรเรียกกันว่าบาร์ใหม่ครับ
ช่วงนี้ผมจะซ้อมทุกเช้า ตั้งแต่ประมาณ 7:30 - 9:00 หรืออาจ 10:00 ครับ ถ้าสนใจ PM ส่งเบอร์หรือ e-mail มาคุยกันครับ

ถ้าได้ซ้อมและชอบจริงๆ ก็อย่าลืมแนะนำตัวเองในกระทู้นี้อีกครั้งนะครับ
ghostpipe
ghostpipe

สวัดดีครับทุกคน Empty Re: สวัดดีครับทุกคน

ตั้งหัวข้อ  kanoksilp Tue Jun 28, 2011 5:30 pm

ค่อนข้างเช้ามากเลยครับ ผมตื่นไม่ทันแน่ๆ เพราะงานผมเลิก3ทุ่มกว่าจะถึงบ้านแล้วกว่าจะได้นอนก็เกือบเที่ยงคืนหรือไม่ก็เที่ยงคืนนิดๆนะครับ
แต่สระจุฬาก็น่าสนนะครับ ใกล้บ้านผมหน่อย ผมอยู่แถวพระราม3
**ผมชอบอยู่กับน้ำมาก ไปทะเลบ่อยครับ ล่าสุดไปเกาะพีพี อยู๋ใต้น้ำได้เกือบ2นาทีและลึกประมาณ4-5เมตร แค่นี้ก็ปวดหูแล้วครับ (เพราะไม่รู็วิธีฝึก)

kanoksilp

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed Jun 29, 2011 11:38 am

วันเสาร์ และอาทิตย์ผมก็ซ้อมนะครับ ถ้าสนใจก็ลองนัดเวลามาซ้อมกันดูก็ได้ ที่ว่าสระจุฬาฯ ไม่ใช่สระจุฬาฯ ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยแถวสามย่านนะครับ แต่เป็นสระจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ ที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ครับ เป็นพระนามของเจ้าฟ้าหญิง ที่เป็นศิษย์เก่าของมหาวิทยาลัยครับ

ส่วนที่อื่นที่ซ้อมวันเสาร์อาทิตย์ก็มี ที่ สระบ้านกล้วย แถวท้องฟ้าจำลอง เอกมัยครับ แต่ที่นั่นจะซ้อมกันตอนเช้าประมาณ 7 - 9 โมงครับ

หวังว่าคงมีโอกาสได้พบกันนะครับ
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  Nae Tue Jul 12, 2011 9:43 pm

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ ไปซ้อมกับพี่ชัชที่เกษตรมาหรือยังคะ? เป็นไงมั่งคะ?
ที่สระเกษตรมีสระลึก 5 เมตรด้วยนะคะ ได้ฝึกความลึกนิดๆหน่อยๆ
Nae
Nae

ขึ้นไปข้างบน