Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ

3 posters

Go down

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ Empty กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  ajake Mon Apr 19, 2010 4:52 pm

เพิ่งกลับมาถึงเมื่อคืนครับ ได้ประสบการณ์ ความรู้ และเพื่อนใหม่เยอะมากๆ ครับ เรียนทั้ง Beginner และ Advance Freediving Course 5 วันกับความรู้ เทคนิคต่างๆ สนุกมากๆ ครับ ไว้ว่างๆ จะมาเล่าให้ฟังว่าได้เรียนรู้ และทำอะไรมาบ้างครับ

แต่ตอนนี้เอาคลิปวิดีโอสนุกๆ ตอนว่างจากคอร์ส Freediving มาให้ชมก่อนครับ เป็นวิดีโอที่ผมกับเพื่อนๆ ไป snorkling เล่นรอบเกาะเต่า ในวิดีโอจะมีเพื่อนอีก 2 คน คนนึงเป็นชาวไทย สนใจฟรีไดวิ่ง และเรียน Beginner จบไปแล้ว พรุ่งนี้จะเรียน Advance Course ต่อครับ คนนี้อยู่กรุงเทพฯ ด้วย คงต้องชักชวนให้มาอยู่ BKKLoma ด้วยครับ Very Happy ส่วนอีกคนเป็นชาวญี่ปุ่นที่ปัจจุบันอาศัยอยู่ที่เกาะเต่า ทำธุรกิจหนังสือ Sabaijai หนังสือแจกนักท่องเที่ยวฟรีให้ข้อมูลต่างๆ บนเกาะเต่า คนนี้เคยเรียน Beginner Freediving หลายปีแล้ว แต่ไม่จบคอร์ส เพราะมีปัญหาการ Equalization หูครับ แต่ปัจจุบันบอกว่าจะกลับมาเรียนให้จบครับ ถือได้ว่าทริปนี้มีเพื่อน Freediver เพิ่มอีก 2 คน ไม่รวมฝรั่งที่ทำงานในกรุงเทพฯ อีก 2 คน เห็นคนนึงบอกว่าเคยติดต่อกับคุณนิปปอนแล้ว แต่เบอร์โทรศัพท์ของทั้งสองคน มลายหายไปกับสายน้ำรอบเกาะเต่าที่ผมดันสะเพ่ราเอา iPhone ลงไปดำน้ำด้วย Crying or Very sad

http://vimeo.com/11031970

ลองเข้าไปดูวิดีโอตามลิงก์ข้างบนนะครับ Razz
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

ขึ้นไปข้างบน Go down

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ Empty Re: กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  ajake Mon Apr 19, 2010 4:59 pm

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ IMG_0404
บนเรือของ Apnea Total ระหว่างทำการสอนครับ

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ IMG_0405
หนึ่งทุ่นมีนักเรียนม่เกิน 3 คน และครู 1-2 คน

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ IMG_0407
Taurent นักเรียน Master Class กำลัง Breath up ก่อนดำ CNF มีคลิปวิดีโอตอน Taurent กลับขึ้นมาแล้ว Samba ด้วยครับ

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ IMG_0413
Monica และ Augusto
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ Empty Re: กลับจากเรียน Frediving กับ Apnea Total ที่เกาะเต่าแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  Nae Mon Apr 19, 2010 6:03 pm

ได้เพื่อนฟรีไดเวอร์มาเพียบเลยนะคะ Wink
ฟรีไดเวอร์ในไทยมีจำนวนน้อย ถึงเบอร์เพื่อนใหม่จะหายแต่คิดว่าคงอาจได้วนเวียนเจอกันอีกค่ะ
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Mon Apr 19, 2010 9:14 pm

เจอกันวันอาทิตย์ครับ พยายามชวนเพื่อนใหม่มาด้วยนะครับ
ghostpipe
ghostpipe

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics