Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เกี่ยวกับเว็บ

toramarn
Nae
6 posters

Go down

เกี่ยวกับเว็บ Empty เกี่ยวกับเว็บ

ตั้งหัวข้อ  Nae Fri May 21, 2010 2:50 pm

เพิ่งจะได้อัพเดทเว็บในช่วง 2 เดือนที่ผ่านมาทั้งหน้า people และหน้า blog
ถ้าพี่ต่อจะให้เพิ่มเติมข้อมูลหรือรูปภาพในหน้า people หลังไมค์มาโลดนะคะ

พอดีเห็นว่าในเว็บบอร์ดมีบทความเกี่ยวกับฟรีไดวิ่งภาษาไทยบ้าง เช่น ของพี่เบิ้ม พี่ชัช หรือพี่ต้น
คิดว่าจะเพิ่มหน้าเว็บเป็นหน้า "บทความฟรีไดวิ่งภาษาไทย" อีกหน้าหนึ่งบนเว็บ
เพราะบทความเกี่ยวกับฟรีไดวิ่งภาษาไทยหาอ่านได้น้อย ไม่ว่าจะเป็นด้านทฤษฏีหรือประสบการณ์ความประทับใจ
ไม่ทราบว่าทุกคนมีความเห็นว่าไงคะ?
ถ้าเห็นด้วยและมีบทความภาษาไทยในครอบครองหรือเขียนไว้เองช่วยส่งต่อมาให้เนหน่อย
อันดับแรกขออนุญาต พี่เบิ้ม พี่ชัช พี่ต่อ ตัดต่อบทความที่ลงในบอร์ดไปลงในเว็บนะคะ
หรือใครอาจเคยอ่านบทความภาษาอังกฤษแล้วคิดว่าดี อยากแปลเก็บไว้แบ่งปัน ส่งมาโลดคะ

อีกอย่างหนึ่งคือถ้าใครมีไอเดียปรับปรุงเว็บ เชิญแสดงความเห็นได้ตามสบายค่ะ
ตอนนี้มีเนกับแอนเดรียผลัดกันอัพเดทบางครั้งบางคราว
บางครั้งดองไว้นานไปหน่อย ถ้ามีผู้ใดอาสาช่วยทำต่อจะเป็นพระคุณค่ะ
Nae
Nae

ขึ้นไปข้างบน Go down

เกี่ยวกับเว็บ Empty Re: เกี่ยวกับเว็บ

ตั้งหัวข้อ  toramarn Sat May 22, 2010 1:53 am

พี่ขออนุญาตไม่ลงในหน้า people นะครับแต่จะขอลงในหน้า home เลยได้มั๊ยครับ? affraid

:
:
:

แหะแหะ ล้อเล่นครับ

เรื่องอัพเดทเว็บถ้ามีอะไรจะให้ช่วยเหลือก็บอกได้เลยครับ ช่วงนี้ก็พอจะมีเวลาว่างอยู่บ้างครับ

เรื่องบทความอะไรนั่นในส่วนที่เกี่ยวกับพี่ ตัวพี่ไม่มีปัญหาครับผม
toramarn
toramarn

เกี่ยวกับเว็บ Empty Re: เกี่ยวกับเว็บ

ตั้งหัวข้อ  Nae Tue May 25, 2010 8:25 pm

ถ้าพี่มีเรื่องอัพเดทเกี่ยวกับฟรีไดฟ์ เช่น ดำได้ลึุกเกิน 50 เมตร ซ้อมสแตติคได้ 10 นาที ดำไดนามิคได้เกิน 200 เมตร อย่าลืมแจ้งหนูนะคะ
จะได้ประกาศให้โลกอินเตอร์เน็ทรู้ว่า ฟรีไดเวอร์ไทย performance ระดับโลก Razz
..
..
..
(เรื่อง performance ระดับนั้น หนูล้อเล่น หรือพี่ต่อจะมุ่งมั่นเอาจริงก็ได้)

อันนี้เข้าเรื่องจริงๆและ คืออาจมีบางกิจกรรมที่เนไม่ได้ไปร่วมหรือไม่มีประสบการณ์ตรง จะเขียนอัพเดทเองก็ลำบาก
ถ้าใครไปทำอะไรที่ไหนเมื่อไรยังไงเกี่ยวกับฟรีไดฟ์ก็เขียนอัพเดทแล้วส่งมาให้เนด้วย โดยเฉพาะ"พี่ต่อ"เสนอตัวแล้วนะคะ ;p
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  Aeysea Tue May 25, 2010 9:44 pm

สวัสดีค่ะเนและทุกคน

ด้วยความอ่อนทางเทคโนโลยีจึงไม่สามารถนำภาพและคลิปที่เนกับเอไปซ้อมที่เกาะไม้ท่อน จ.ภูเก็ต มาลงใน blog นี้ได้ คงต้องรบกวนให้เนเข้าไปดึงรูปและคลิปจากลิงค์ด้านล่างมาโพสต์ให้ด้วยนะจ๊ะ
www.flickr.com/photos/aeysea เลือก Set ที่ชื่อว่า 3F (Freediving for Fun)

เดือนมิุนานี้คิวเต็มทั้งเดือนเลยค่ะ คงต้องขอเป็นรอบถัดไปนะคะ ส่วนใครที่มีโอกาสลงมาที่ภูเก็ต ก็ยินดีต้อนรับนะคะ'pirat'

ถึงเน..อาการเจ็บโพรงไซนัสเหนือคิ้วซ้ายดีขึ้นแล้วค่ะ สรุปว่าเป็นโพรงจมูกอักเสบ ที่แย่กว่านั้นคือเจ็บหลังส่วนเอวมา 2 อาทิตย์แล้ว ช่วงนี้คงต้องถนอมร่างกายสักพัก'No'

เอ
Aeysea
Aeysea

http://www.flickr.com/photos/aeysea

ตั้งหัวข้อ  Mee+ Wed May 26, 2010 8:42 am

ชั่วงนี้ได้เนกับตุณต่อมาช่วยเขย่าบอร์ด Very Happy bounceหลังจาก red alert หลายวัน
Mee+
Mee+

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed May 26, 2010 11:45 am

ดีจังเลย รู้สึกบอร์ดเรามีชีวิตชีวามากขึ้น น่าจะมี meeting กันบ้างนะครับ
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  Nae Sun Jun 13, 2010 2:02 pm

meeting กันนี่ นัดซ้อมกันดีไม๊คะพี่ชัช เอาในทะเลหรือในสระก็ได้ Razz

โอวว... เพิ่งเห็นในคลิปว่าแมงกระพรุนตัวใหญ่มากค่ะคุณเอ ขอบคุณหลายๆที่แชร์รูปค่ะ
ไว้เอาไปเพิ่มรูปในบล็อก หวังว่าตอนนี้อาการคงดีขึ้นเยอะๆๆๆแล้วนะคะ
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  ajake Tue Jun 15, 2010 7:55 pm

อยากไปลงน้ำสระ อยากไปลงน้ำทะเล อยากไปมีตติ้งครับ

ขาดน้ำมาเกือบ 2 เดือน ที่เคยกลั้นได้ 4 นาที หดเหลือครึ่งเดียวเพราะขาดซ้อม อยากลงน้ำมากๆ ครับ
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

ขึ้นไปข้างบน