Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers

3 posters

Go down

เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers Empty เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers

ตั้งหัวข้อ  toramarn Wed May 26, 2010 1:08 am

ไม่แน่ใจว่าเคยเข้าไปดูกันหรือยังครับ ตอนนี้ยังพัฒนายังไม่เสร็จ (เริ่มคิดมาตั้งแต่ปี 2005 Sleep ) เจ๋งดีครับ cheers

http://www.oceanicss.com/

โดยคร่าว ๆ เจ้าชูชีพนี่จะทำงาน คือจะพองลมออกเพื่อให้ลอยสู่ผิวน้ำ โดยตัวผู้ใส่จะลอยในท่าหงายเสมอ ภายใต้เงื่อนไขอันใดอันหนึ่ง :

1 - อยู่ใต้น้ำเกินเวลาที่กำหนด หรือ
2 - อยู่ที่ความลึกเกินที่กำหนด หรือ
3 - หลังจากขึ้นสู่ผิวน้ำ ถ้ามีการลงไปในน้ำลึกเกิน 10 ฟุตอีกครั้งภายในระยะเวลา 30 วินาที

เงื่อนไขที่ 3 นี่ มีไว้เนื่องจากพบว่าบ่อยครั้งที่ freediver จะ B/O หลังจากขึ้นสู่ผิวน้ำแล้ว

ที่จริงมีรายละเอียดของเงื่อนไขการทำงาน และการปิดการทำงาน อีกมากครับ ถ้าอยากให้ช่วยแปลเป็นไทยให้ก็บอกมาละกันนะครับ drunken

ส่วนเรื่องราคา เดาว่า คนจนไม่มีสิทธิ์แน่ครับ tongue
toramarn
toramarn

ขึ้นไปข้างบน Go down

เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers Empty Re: เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed May 26, 2010 11:41 am

ก็ดีครับ แต่เงื่อนไขทั้ง 3 นี่ บางที่อาจเป็นความตั้งใจของ diver ก็ได้นะครับ เผื่อว่าลืมปรับค่า ก็แย่เลย

ลองแปลแล้วนำมาเรียบเรียงใหม่ก็ได้ครับ และเอาไป post ที่ forum มาเรียน มารู้นะครับ
ghostpipe
ghostpipe

เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers Empty Re: เสื้อชูชีพช่วยชีวิต (Freediver's Recovery Vest) สำหรับ freedivers

ตั้งหัวข้อ  toramarn Wed May 26, 2010 4:12 pm

ถ้าลืมหรืออะไรก็แล้วแต่ ทำให้ inflate โดยไม่ตั้งใจ ก็สามารถนำมาใช้ใหม่ได้โดยการอัดอากาศจากถัง scuba 3000psi ทั่วไปได้ครับ

ถ้าอากาศมีความดันไม่ถึง 3000psi ก็ยังใช้งานได้ แต่อาจจะไม่สามารถทำงานได้ที่ความลึกมากนัก ตอนนี้ความลึกสูงสุดที่ทำงานได้คือ 45 เมตรครับ
toramarn
toramarn

ตั้งหัวข้อ  toramarn Wed May 26, 2010 10:31 pm

เพิ่มเติมครับ..

ราคา USD2,900 คาดว่าน่าจะวางตลาดได้ราว ๆ ต้นปีหน้าครับ
toramarn
toramarn

ตั้งหัวข้อ  ajake Thu May 27, 2010 12:07 pm

toramarn พิมพ์ว่า:เพิ่มเติมครับ..

ราคา USD2,900 คาดว่าน่าจะวางตลาดได้ราว ๆ ต้นปีหน้าครับ

แพงมหากาฬ Shocked
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics