Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

น้องใหม่ด้วยคนค่ะ

4 posters

Go down

น้องใหม่ด้วยคนค่ะ Empty น้องใหม่ด้วยคนค่ะ

ตั้งหัวข้อ  PookitaMama Mon Jun 14, 2010 3:27 pm

สนใจที่จะเรียน Freediving ค่ะ แต่คงจะต้องไปเริ่มฝึก skin dive ก่อน ถ้าจะขอนัดไปฝึกที่บ้านกล้วยได้มั๊ยคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
PookitaMama
PookitaMama

ขึ้นไปข้างบน Go down

น้องใหม่ด้วยคนค่ะ Empty Re: น้องใหม่ด้วยคนค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Tue Jun 15, 2010 8:10 am

ถ้าซ้อมที่สระบ้านกล้วย ก็คุยกับน้อง Nae ได้เลยครับ ช่วงนี้ผมออกต่างจังหวัดทุกเสาร์อาทิตย์ เลยไม่ค่อยได้ไปสระบ้านกล้วย แต่จะซ้อมทุกวันที่สระเกษตร ถ้าสนใจก็มาซ้อมที่นี่ได้ ยินดีต้อนรับครับ
ghostpipe
ghostpipe

น้องใหม่ด้วยคนค่ะ Empty Re: น้องใหม่ด้วยคนค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ajake Tue Jun 15, 2010 7:51 pm

คุณ Pook จาก facebook ใช่ไหมครับ ยินดีที่จะมาตัวเปียกกับพวกเราครับ

ต้นก็ไม่ลงน้ำนาน ต้องเริ่มใหม่หมด มาฝึกด้วยกันครับ

อยากลงน้ำมากๆ เมื่อไหร่ดีครับ Very Happy
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

ตั้งหัวข้อ  PookitaMama Wed Jun 16, 2010 4:26 pm

ถูกต้องแล้วค่ะต้น มาตามคำแนะนำ จะได้มาช่วยหารอย่างที่ว่า ^^

อยากไปเริ่มเรียนจะแย่แล้วค่ะ คุณ Nae อยู่ไหนเอ่ย? อาทิตย์นี้จะอยู่ที่สระมั๊ยน๊ออ???

รอคอนเสียงตอบรับอย่างมีความหวังค่ะ
PookitaMama
PookitaMama

ตั้งหัวข้อ  Nae Thu Jun 17, 2010 2:45 pm

หวัดดีค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ เสาร์นี้คงไปซ้อมที่สระบ้านกล้วยเหมือนเดิม น่าจะเป็นช่วงเช้าค่ะ
ปกติถ้าพี่นิปปอนมาด้วยก็ซ้อมกัน 7 โมงเช้า
ถ้าพี่นิปปอนไม่มาซ้อมเนกี่โมงก็ได้ค่ะ ว่างถึง 11 โมงค่ะ ไม่ทราบว่าคุณว่างกี่โมงคะ?

แต่ว่าที่สระเขาต้องบังคับเป็นสมาชิกอะดิ มีเงื่อนไขนิดหน่อย
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  PookitaMama Fri Jun 18, 2010 11:20 am

ได้เสมอค่ะ ว่าแต่ว่า 7 โมงเนี่ยเค้าจะรับสมัครได้มั๊ยคะ หรือว่าต้องไปสมัครก่อนหน้านั้นคะ ยังไงปุ๊กโผล่ไปก่อนก้อแล้วกันนะคะ ยังไม่มีอุปกรณ์ใดๆ มีแต่ชุดว่ายน้ำและปอดน้อยๆ ค่ะ อ้อแว่นตามีค่ะ เด๋วเจอกันพรุ่งนี้ค่ะ เย๊ เย๊ เย๊!!! Smile
PookitaMama
PookitaMama

ตั้งหัวข้อ  ajake Fri Jun 18, 2010 2:33 pm

คุณ Pook เอาใบรับรองแพทย์ รูปถ่ายติดบัตร 1 นิ้ว 2 รูป และเงินค่าสมัคร 500 บาทเผื่อๆ ไปอีกเท่าไหร่จำไม่ได้ครับ แล้วก็ต้องทดสอบว่ายน้ำ และลอยตัว
ajake
ajake

https://www.facebook.com/ajake9

ตั้งหัวข้อ  PookitaMama Fri Jun 18, 2010 3:28 pm

ขอบคุณค่ะคุณต้น เอ!! แล้วปุ๊กจะสอบได้มั๊ยหล่ะเนี่ย อดหลับอดนอนมาหลายวัน ความเครียดสั่งสม ตบตีกับเจ้านายเมื่อวาน เดี๋ยววันนี้ รีบกลับบ้าน แล้วเข้านอนแต่หัววันดีกว่า ^^
PookitaMama
PookitaMama

ขึ้นไปข้างบน