Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัสดีทุกคนครับ

Go down

สวัสดีทุกคนครับ Empty สวัสดีทุกคนครับ

ตั้งหัวข้อ  kritdc Mon May 27, 2013 4:37 pm

หนุ่มเชียงใหม่ เจอแต่ดอยกับต้นไม้ครับ เดิมทีเป็นคนกลัวน้ำครับเพราะเคยจมน้ำมาก่อน แต่ตอนนี้ลองมาฮึดสู้กับความกลัวที่ตัวเองมีอยู่เกือบ 30 ปี
ลองหัดว่ายน้ำ จนมาเจอการดำน้ำแบบ scuba และ free diving ในระหว่างที่รอเรียน scuba ไปค้นหาข้อมูลเจอ free diving ทำให้ผมลองฝึกแบบนี้ด้วยตัวเองดูก่อน อาศัยอินเตอร์เน็ตนี้แหละครับหาวิธีการฝึกเอง
.....

จากแรกๆ ฝึกกลั้นหายใจ ได้แค่ 10 วินาที ตอนนี้ได้เฉลี่ยอยุ่ที่ 0.45-1.10 นาทีแล้วครับ

ยิ่งทำให้รู้สึกว่า free diving เป็นอะไรที่ตอบโจทย์ผมได้มากเลย และแก้การกลัวจมน้ำได้ดีมากๆ เลยครับ

....

ดีใจที่เห็นคนเริ่มสนใจกันครับ ผมวางเป้าหมายถึงขั้นเป็นครูฝึกสอนเลยครับ แต่ตอนนี้ขอเก็บเงินจ่ายค่าครอสเรียนทีละสเต็ปก่อนนะครับ อิอิ

kritdc

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน