Thailand Freediving
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011

4 posters

Go down

ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011 Empty ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Mon Apr 25, 2011 1:09 pm

ครวานี้วางแผนกันยาวๆ เลยนะ ใครจะไปยกมือครับ
เดือนมีถุนามีช่วงน้ำตายหลายอาทิตย์ครับ

ไม่ต้องกลัวว่าไม่ได้ซ้อมและจะไปไม่ได้ ที่เราจะไปก็คือไปซ้อมครับ ไม่ใช่ไปทำสถิติ ไป relax ครับ อย่าไปคิดเรื่องทำสถิติ คิดว่าไปเที่ยวกันครับ

ใครไปช่วงใดได้บ้างระบุด้วยนะครับ
สัปดาห์แรก 4, 5 มิย
สัปดาห์ที่สอง 11, 12 มิย
สัปดาห์ที่สาม 18, 19 มิย
และสัปดาห์สุดท้าย 25, 26 มิย สองวันนี้ น้ำตายนานมากๆๆๆ หลายชั่วโมง

ช่วงเดือนมิย. ฝนทิ้งช่วงน่าจะพอจัดได้

It could be 4,5 or 11,12 or 18,19 or 25, 26 June. Especially on 25-26th, the current is very very light. Plase indicate your name and available date.

แก้ไขล่าสุดโดย ghostpipe เมื่อ Tue Apr 26, 2011 8:31 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ghostpipe
ghostpipe

ขึ้นไปข้างบน Go down

ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011 Empty Re: ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011

ตั้งหัวข้อ  Nae Mon Apr 25, 2011 5:59 pm

เนได้เฉพาะวันอาทิตย์ค่ะพี่

เพิ่มเติม..
พี่ต้นได้วันอาทิตย์
พี่เอ สุพจน์ ได้หมดเลย
พี่หมี คาดว่าจะไป
Nae
Nae

ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011 Empty Re: ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Tue Apr 26, 2011 8:42 pm

very nice to hear that cheers cheers เยๆๆๆๆ

tomorrow i will check the boat and confirm date with you all soon.

let say now we have

Me, Nae, Ton and A-Zoopod or may be P' Mee+

How about Nippon, does she has time to visit the forum? I hope she can join. Now, I wait for Andrea's answer, he might interested.
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  Nae Tue Apr 26, 2011 9:00 pm

วันศุกร์และสุดสัปดาห์นี้เนจะเจอพี่นิปปอน แล้วจะถามให้ค่ะ
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed Apr 27, 2011 6:34 pm

ติดต่อเรือแล้วนะครับ
เจ้าแรก เป็นเรือเร็ว speed boat ขนาด 18 ฟุต รับได้ไม่เกิน 7 คน ไม่มีห้องน้ำนะครับ ให้เช่าท่องเที่ยว ตกปลา ฯลฯ
ขั้นเรือที่ท่าบางเสหร่ เลยพัทยาไปนิดหนี่ง ก่อนถึงสัตหีบ จุดที่จะไปดำได้คือเกาะคราม เจ้าของเรือบอกว่าน้ำลึก 60 เมตร ก็มี ผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไร แต่คงต้องลองดู ระยะทางจากฝั่งถึงจุดดำน้ำ ประมาณ 10 km. ใช้เวลาถึงจุดไม่เกิน 30 - 40 นาที
ถามเจ้าของเรือเรื่องกระแสน้ำ คลื่นลมแล้ว ไม่มีปัญหา ถ้าไม่มีพายุหนักๆ ไปได้
ค่าเช่าเรือ 5000 บาทครับ เจ้าของบอกว่าน้ำมันขึ้นราคาช่วงนี้ครับ

เจ้าที่สอง เป็นเรือตกปลา ขนาด 11 เมตร ไม่เกิน 7 คน เช่นกัน มีห้องน้ำ มีถ้งน้ำจืดท้ายเรือ ออกเรือจากท่าแสมสาร จุดที่ดำอาจเป็น Hardeep หรือจุดใกล้เคียงที่หลบกระแส ความลึกไม่เกิน 30 เมตร น่าจะได้จุดที่อยู่ประมาณ 25 เมตร จุดนี้คงต้องดูตารางน้ำครับ ค่าเช่าเรือถูกครับ 2500 บาท น่าสนใจเหมือนกันครับ

เจ้าที่สาม เป็นเรือตกปลาเหมือนกัน ออกจากท่าแสมสาร เช่นเดียวกัน เรือชนาด 13 เมตร รับได้ไม่เกิน 10 คน มีห้องน้ำ มีถังน้ำ 200 ลิตรท้ายเรือเหมือนกับที่เราเคยไปดำน้ำทั่วไป ไต๋เรือดูมีความรู้เรื่องหมายหรือตำแหน่งต่างๆ ดี เรือมี sounder ค่าเช่าวันละ 3000 บาท สามารถพาไปจุดที่มีความลึกประมาณ 20 - 30 เมตรได้ ตามความเห็นของผม ผมว่าเจ้านี้น่าสนใจที่สุดครับ เพราะฟังดูแล้ว ไต๋มีประสบการณ์ดี ส่วนอีกเจ้าที่สองค่อนข้างเป็นคนหนุ่มรับช่วงต่อมาจากพ่อ แต่เห็นว่าพ่อก็ออกเรือไปพร้อมกันด้วย

OK ไหมครับ ช่วยกันแนะนำหรือแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

อย่างไรก็ตามจะลองติดต่อเจ้าอื่นๆ เทียบดูอีกครับ ถ้ามีเวลา
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed Apr 27, 2011 8:13 pm

ขอ confirm วันนะครับ หลังจากที่ศึกษาตารางน้ำ และคุยกับไต๋เรือแล้ว วันที่เราจะไป CWT กันตือ วันที่ 26 มิย. 54 ครับ ขอทุกท่าน confirm อีกครั้งนะครับ
อย่างไรก็จะส่ง e-mail ให้ทุกท่านรับทราบอีกครั้งครับ
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  Nae Mon May 02, 2011 3:17 pm

วันที่ 26 เนไม่มีปัญหาค่ะพี่
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  toramarn Mon May 02, 2011 9:46 pm

ณ ขณะนี้ ยังไม่ติดอะไรครับ ยกมืออีกคนครับ
toramarn
toramarn

ตั้งหัวข้อ  andrea Tue May 03, 2011 8:35 am

ghostpipe พิมพ์ว่า:Now, I wait for Andrea's answer, he might interested.
Yes I might be interested... but where are you? You came to Chiang Mai and
disappeared!
I might come to Pattaya... but it's a long trip can someone organize something
in Bangkok as well... such as a training in a pool where I don't need to
pay 500B membership and maybe the first AIDA meeting?

andrea

http://www.andrearichichi.com/fd/index.html

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Wed May 04, 2011 7:04 pm

I am here on a mountain, very busy with 25 students and my daughters.

In Bangkok, you can train with me at my university pool and you can go to Pattaya with me by my car.

I will annouce for anyone who may interested in Freediving at my university and make a demonstration on our training and some meeting with them. I'd like to invite you and all freediver for that. The date will be arranged soon.
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Mon May 23, 2011 9:55 pm

มีใครเพิ่มเติมอีกไหมครับ

สรุปมี

ผม Nae Ton Tor และ A-bad

นะครับ
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Mon May 30, 2011 8:57 pm

ท่านที่จะไป CWT จะเดินทางกันอย่างไรบ้างครับ จะได้วางแผนถูก

ผมอยากจะไปตั้งแต่วันเสาร์ที่ 25 ตอนเย็นๆ ครับ จะได้ไม่ต้องรีบ แต่อาจจะต้องเสียค่าที่พักเพิ่ม 1 คืนครับ แต่ผมว่าน่าจะสบายๆ ตอนเช้าวันถัดไปนะครับ สรุปคือขี้เกียจตื่นเช้าครับ

ท่านอื่นๆ ว่าอย่างไรบ้างครับ
ghostpipe
ghostpipe

ไปลงทะเลกันเถอะ วางแผนกันยาวๆ มิถุนา น่าจะไปได้นะ Let go to CWT on June 2011 Empty แผนที่ไปท่าเรือ

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Sat Jun 04, 2011 12:55 pm

ผม confirm เรือแล้วนะครับ เรือที่จะไปเป็นของ ไต๋แก๋ว จอดอยู่ที่ท่าฟิชชิ่งส์บริดจ์ ท่าสุดท้ายตรงหัวแหลม เจอกันที่เรือ 9 โมงนะครับ
เดี๋ยวจะส่ง e-mail แผนที่ไปให้ ถ้าใครดูไม่ชัด ก็ลอง search ทาง google earth หรือ google map ดู อยู่ใกล้ วิหารหลวงพ่อดำ แสมสาร

มีสมาชิกทั้งหมด 6 ท่านดังนี้ครับ
P'-Mee+
Ghostpipe
A-bad
Nae
Tor
Ajake

ถ้าใครเคยไปดำกับเรือดำน้ำทั่วไปที่แสมสาร เรามักจอดรถกันที่วัดช่องแสมสาร แล้วเดินไปที่ท่าเรือท่าวราสินธ์กัน แต่ท่าเรือที่ว่าจะเลยท่าเรือวราสินธ์ผ่านตลาดเข้าไปจนสุดทางหัวแหลมเลย ลองพยายามดูนะครับ

อย่าลืมสิ่งที่ต้องเตรียมไปเองนะครับ

mask
snorkle
fin จะยาว จะสั้น จะไบ หรือ mono ตามสะบายครับ
wet suit
weight belt พร้อม weight ของตนเองครับ บนเรือไม่มีให้ ถ้าไม่มีจริงๆ ผมอาจจะไปเช่ามาเผื่อให้ครับ ใครไม่มีแจ้งด้วยนะครับ

อาหารและน้ำ เตรียมกันเองนะครับ ตามชอบใจ

ค่าใช้จ่าย ก็มีเพียงค่าเรือ ค่าเช่า tank scuba เผื่อฉุกเฉิน หารเฉลี่ยกันครับ
ghostpipe
ghostpipe

ตั้งหัวข้อ  toramarn Tue Jun 14, 2011 9:54 pm

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ พอดีวันที่ 26 มีภารกิจต้องไปเซี่ยงไฮ้ครับ

สุดท้ายแล้วก็อดไปร่วมอีกแล้ว แง ๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad
toramarn
toramarn

ตั้งหัวข้อ  Nae Wed Jun 15, 2011 5:33 pm

ขอโทษพี่ชัชเหมือนกันค่ะ สงสัยเนไปไม่ได้แล้ว
พอดีที่บ้านมีงานรำลึกคุณลุงที่เสียไปวันนั้นพอดี เพิ่งได้รับกำหนดแจ้ง ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้ Embarassed
Nae
Nae

ตั้งหัวข้อ  ghostpipe Tue Jun 21, 2011 6:30 pm

ไม่ต้องเสียใจไปครับ เดี๋ยวเดือนหน้าจัดอีกครั้งครับ รอให้เสร็จอาทิตย์นี้ก่อน
ghostpipe
ghostpipe

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics